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HALMASHAURI YA MJI TUNDUMA

MUHTASARI WA KIKAQ GHA KAWAIDA GHA WAKWY WA [DARA NA YHENWWMT]

KILICHOFANYIKA TAREHE 11.10.2021 KATIKA UKUMBI WA HALMASHAURI YA MJI

MAHUDHURIO YA WAJUMBE

1. Bw.Josephat W.Kayombo -Kaimu Mkurugenzi wa Miji -Mwenyekiti
2. Bw.Laurent M.Karimriti -Kaimu Mkuu wa Idara Ia Viawala i Viﬁlﬂiiﬂi nmu

3. Bw.Victor Magafu
4. Bw.Abdul S.Mbwana

-Mkuu wa ldara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji-Mjumbe
-Mkuu wa Idara ya Mipangomiji,Ardhi na Maliasili -Mjumbe

5. Bw.Engelbert Maro -Mkuu wa Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani -Mjumbe
6. Bi.Rita J.Kamenya -Mkuu wa ldara ya Maendeleo ya Jamii -Mjumbe
7. Bw.Boniface Mwasandube -Mkuu wa Idara ya Fedha na Biashara -Mjumbe
8. Bw.Freza B.Mapunda -Mratibu waTASAF -Mjumbe
9. Bi.Pamela S.ljumba -Mkuu wa Idara ya Kilimo,Umwagiliaji na Ushirika -Mjumbe
10.Mwil.Nisile Burton -Kny.Mkuu wa Idara ya Elimu Sekondari -Mjumbe
11.Eng.Dickson Kisenime -Kaimu Mkuu wa |dara ya Ujenzi -Mjumbe

12.Bi.Elisa Mwambene -Kny.Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Ugavi -Mjumbe
13.Adv.Frank Sikalengo -Kny;Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Sheria -Mjumbe
14.Dkt.Enock Mwambalaswa -Mkuu wa Idara ya Afya -Mjumb

15.Mwl.Wilson Mtafya -Mkuu wa |dara ya Elimu Msingi -Mjumbe
16.Bw.Lusajo N.Mwaluksa  -Mkuu wa |dara ya Mifugo na Uvuvi -Mjumbe
17 .Bw.Eddie J.Mhelela -Kaimu Mkuu wa Kitengo cha TEHAMA -Mjumbe

18.Bw.Marco J.lpini

-Kny;Kaimu Mkuu wa Idara ya Usafi na Mazingira -Mjumbe

19.Bw.Bernard R.Kishamba -Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Uchaguzi -Mjumbe
20.Bw.William Maganga -Afisa Habari na Mahusiano -Mjumbe
21.Bw.Charles M.Mazengo -Afisa Biashara -Mjumbe

WATAALAM WASIOHUDHURIA

1.Bw. Josephat Magoto

SEKRETARIETI
1.Bw. Majenje Laison

-Afisa Tarafa Tunduma - Kwa taarifa

-Mwandishi wa vikao vya Halmashauri ya Mji



AGENDA ZILIZOJADILIWA
1.Kufungua kikao.
2.Kuridhia agenda za kikao.
3.Kusoma na kuthibitisha muhtasari wa kikao cha tarehe 15.09.2021.
4 Yatokanayo na kikao cha tarehe 15.09.2021 na utekelezaji wake.
5.Kupokea na kujadili taarifa ya mapato na matumizi ya Halmashauri ya Mji kuishia tarehe 30
Septemba 2021.
6.Taarifa ya utekelezaji na ufuatiliaji wa Miradi ya Maendeleo katika kipindi cha robo ya
kwanza (Julai hadi Septemba 2021).
7.Kupokea na kujadili taarifa za na Vitengo katika kipindi cha robo ya kwanza (Julai hadi
Septemba 2021)
» Kitengo cha Manunuzi
» Kitengo cha Sheria
» Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani
* |dara ya Utawala na Raslimali Watu.
8. Taarifa ya Magari,Pikipiki na Mafuta.
9. Mapendekezo ya uboreshaji wa Mfumo wa utoaji wa Mikopo yenye tija kwa Vikundi.
10. Mapendekezo ya upatikanaji wa fedha kwa ajili ya ujenzi wa Majengo ya Shule kwa
Ramani ya Ghorofa.
11.Mkakati wa Usimamizi wa tozo za Taka ngumu katika Kata 3 na Majaribio.
12.Mapokezi ya fedha kiasi cha Shs.1,880,000,000.00 kutoka Serikali Kuu kwa ajili ya Mradi
wa Ustawi wa Taifa na Mapambano dhidi ya UVIKO-19
13.Mengineyo kwa idhini ya Mwenyekiti
14 Kufunga kikao.

MUHT. NA.TTC/CMT/01/10/2021 KUFUNGUA KIKAO

Mwenyekiti aliwapongeza wajumbe kwa mahudhurio mazuri. Aliwasihi kuelekeza fikra zao
kikaoni na kujadili agenda zilizopo kwa umakini.Kisha alifungua kikao mnamo saa 04:10
asubuhi.

MUHT.NA.TTC/CMT/02/10/2021 KURIDHIA AGENDA ZA KIKAO

Agenda za kikao ziliwasilishwa na kuridhiwa na wajumbe kwa pamoja.



MUHT.NA.TTC/CMT/03/10/2021 KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA KIKAO
CHA TAREHE 15.09.2021.

Muhtasari wa kikao cha kawaida cha Wakuu wa Idara na Vitengo (CMT)kilichofanyika tarehe
15.09.2021 ulisomwa na wajumbe na kuuthibitisha.Kisha Mwenyekiti aliusani kuashiria
kwamba tayari ni kumbukumbu halali ya Halmashauri ya Mji Tunduma.
MUHT.NA.TTC/CMT/04/10/2021 YATOKANAYO NA KIKAO CHA TAREHE 15.09.2021 NA
UTEKELEZAJI WAKE.

Taarifa ya utekelezaji wa maazimio ya kikao cha kawaida cha Wakuu wa Idara na Vitengo
(CMT) kilichofanyika tarehe 15.09.2021 iliwasilishwa na kujadiliwa na wajumbe kama
ifuatavyo;

Azimio na 1:Kwamba Timu ya wataalam ifanye ufuatiliaji na kutafuta ufumbuzi wa
changamoto zilizopo katika Soko la Tazara na kuwasilisha mapendekezo ya namna ya
kuliboresha ili kuhakikisha linafanya kazi kama chanzo cha mapato ya Halmashauri ya
Mji.Aidha kazi ifanyike ndani ya siku 7 kuanzia leo tarehe 15.09.2021

Utekelezaji; llielezwa kwamba Kamati inaendelea kutafuta ufumbuzi wa changamoto za Soko
la Tazara na inaendela kukutana na viongozi wa block zote ili kupata maoni yao na kukutana
na wafanyabiashara wa kila vyumba kujua changamoto zao za kutoendelea na ujenzi Taarifa
ya awali iliambatishwa.

Azimio namba 2:Kwamba iandaliwe Regista ya Madeni ambayo itatunzwa na Kitengo cha
Manunuzi (PMU). Aidha kila Idara ihakikishe inakuwa na Regista ya Madeni katika Idara
husika.

Utekelezaji:llielezwa kwamba agizo limezingatiwa tayari Regista ya madeni imeandaliwa
format maalum itawasilishwa kwenye kikao cha CMT cha tarehe 11.10.2021 ili kuridhiwa na

kugawiwa kwa kila Mkuu wa Idara.

Azimio namba 3. Kwamba ufanyike uhakiki wa nyaraka za madai ya Mzabuni wa Mafuta

Panone ili kujiridhisha na madai yake.

Utekelezaji:lliclezwa kwamba agizo limezingatiwa. Tayari nyaraka zimetafutwa na
zimepatikana za Tsh. 3,123,000.00 ndizo zilizoonekana.

Azimio namba 4: Kwamba mapato yaliyoingizwa katika Akaunti ya Amana ambayo ni mauzo

katika Duka la Dawa yahamishiwe kwenye Akaunti husika.




Utekelezaji: Agizo limetekelezwa kiasi cha Shs.465,724.00 za Duka la dawa zilingizwa
katika akaunti ya amana zimesharejeshwa katika akaunti ya makusanyo ya Halmashauri
tarehe 29.09.2021.

Azimio namba 5: Kwamba ateuliwa Meneja wa Duka la Dawa mwenye taaluma ya Dawa
kutoka Idara ya Afya .

Utekelezaji: Kutoka Ofisi ya Mganga Mkuu amependekezwa Dr.Godfrey Ngallunga-Tabibu
awe Meneja.

Azimio namba 6: Kwamba ili kudhibiti upotevu wa mapato Mifumo ya GoTHOMIS ifungwe
katika Vituo vyote vya kutolea huduma za Afya na fedha kiasi cha Shs.18,000,000.00 itumike
katika kununua Kompyuta na mrejesho utolewe tarehe 20/09/2021.

Utekelezaji:llielezwa kwamba agizo limetekelezwa. Dokezo la kununua Komputa 18
UPS,Server na Cable wire limeandikwa tararibu za manunuzi zinaendelea.

Wajumbe walipongeza kwa utekelezaji wa agizo hili kwani itasaidia katika kuongeza mapato
ya Halmashauri.

MUHT.NA.TTC/CMT/05/10/2021 KUPOKEA NA KUJADILI TAARIFA YA MAPATO NA
MATUMIZI KUISHIA TAREHE 30 SEPTEMBA 2021

Kaimu Mweka Hazina aliwasilisha taarifa ya mapato na matumizi ya Halmashauri ya M;ji
Tunduma katika kipindi cha kuishia tarehe 30 Septemba 2021.

lielezwa kwamba kwa mwaka wa fedha 2021/2022 Halmashauri ya Mji wa Tunduma
imeidhinishiwa Makisio ya kukusanya mapato ya ndani na kupokea fedha za Ruzuku kutoka
Serikali Kuu na Wahisani wa Maendeleo Jumla ya TZS. 31,644,378,303.00 kutoka vyanzo

mbalimbali kama zinavyoonekana kwenye Jedwali lifuatalo:-



VLYV ALLL YA 1. IVIVITTADA YA VANV 1A VIR ALY WA INYYAIVA YA D LWUTIM VL eV e s

NA. MAELEZO . KIASI (TSHS)
[ Fedha za makusanyo ya mapato ya ndani 5,635,690,500.00
Fedha za ruzuku ya serikali kwa ajili ya Matumizi mengineyo 792,117,435.00

12,781,853,000.00

i
2
3 Fedha za ruzuku ya Miradi ya Maendeleo na wa Wahisani
4

Fedha za ruzuku kwa ajili ya Mishahara 12,434,717,348.00

JUMLA KUU YA BAJETI KWA MWAKA 2021/2022

31,644,378,303.00

Mhe:Mwenyekiti, kwa kipindi cha Mwezi Septemba,2021 Halmashauri imefanikiwa kukusanya mapato
ya ndani na kupokea fedha za Ruzuku kutoka Serikali Kuu na wahisani kiasi cha
T2S.1,917,853,576.71 na Jumla ya mapato kuanzia Julai hadi Septemba,2021 ni TZS.
5,295,607,273.33 ambayo ni sawa na asilimia 16.75% ya makisio ya mapato kwa mwaka wa fedha
2021/2022.

JEDWALI NA.2: MUHTASARI WA MAKUSANYO YA MAPATO YA NDANI NA MAPOKEZI YA FEDHA ZA RUZUKU
YA SERIKALI KUU NA WAHISANI KWA KIPINDI CHA MWEZI SEPTEMBA,2021

MAPATO | MAPATO |
TULIYOKUSA | TULIYO |
MAKISIO YA| NYWA KWA KUSANY | TOFAUTI KATI
MWAKA WA  MAPATO MWEZI A JULAI- | YA MAKISO
MAELEZ | FEDHA TULIYOKUSANY | SEPTEMBA,2 | SEPTEM NA
o) 2021/22 WA AGOSTI, 2021 | 021 BA,2021 | MAKUSANYO | %
Fedha za
makusany | 5 ga5 690,500 2,202,91 |3,432,770,818. | 39
_—il 140073926401 | 2021804174 | 9’84’50 | 50 09
apato ya 9
ndani
Fedha za
Ruzuku
ya 282,418, 39.
Matumizi | 7 92:117:455.00 | 505 94608330 | 56,472,166.60 |249.90 | °09:699.205.10 | g
ya
Kawaida
Fedha za
| Ruzuku
kwa  ajili | 12,434,717,348 | 2,554,40 | 9,880,316,248. | 20.
ya 00 ' 1,694,405,000.00 859'996'100'0 1100.00 | 00 54
Mishahara
b =]
Fedha za
Ruzuku
' za Miradi | 12,781,853,000 285,037, | 12,496,815,076 | 2.2
b 00 56,663,349.31 2283745745 | 92382 ' | .18 3
Maendele
o]
JUMLA | 31,644,378,303 ' ~11,947,023,258. | 5,324,77 | 26,319,601,347 | 16.
KUU .00 3,377,753,696.62 |60 6,955.22 | .78 83




Mhe:Mwenyekiti,Katika kipindi cha Mwezi Septemba,2021 Halmashauri ilipokea fedha za
Ruzuku kutoka Serikali Kuu kiasi cha TZS. 1,115,673,159.22 Kwa ajili ya Ulipaji wa Mishahara
ya watumishi wa Ruzuku na Fedha za matumizi ya kawaida kwa ajili ya uendeshaji wa Mitihani
wa Darasa la saba.Mchanganuo wa maapokezi hayo ni kama inavyoonekana kwenye Jedwali
hapo chini:-

JEDWALI NA:3 MAPOKEZI YA FEDHA ZA RUZUKU KUTOKA SERIKALI KUU KWA KIPINDI CHA
MWEZ| SEPTEMBA,2021

S/NA MAELEZO YA FEDHA = FEDHA
859,996,10
i Mishahara ya watumishi wa ruzuku kutoka Serikali Kuu 0.00
56,472,166.
i Ruzuku ya matumizi ya kawaida (Other charges) 60
153,268,91
iii Elimu Bila Malipo 2.89
47,724 ,813.
iV MIRADI YA WALTEREED __ 40
: - : 1,117,461,9
JUMLA KUU TZS. S = = L9288

Mhe:Mwenyekiti,Katika kipindi cha Mwezi Mitatu kwa mwaka wa fedha 2021/2022, Kuanzia tarehe
01.07.2021 hadi tarehe 30.09.2021 Halmashauri ilikuwa na Malengo ya kukusanya mapato ya ndani
na kupokea fedha za Ruzuku kutoka Serikali Kuu kiasi cha TZS. 8,380,735,450.75 Kati ya malengo
hayo Halmashauri ilifanikuwa kukusanya na kupokea fedha za Ruzuku kutoka Serikali Kuu kiasi cha
TZS. 5,295,607,273.33 sawa na 63.19% ya malengo ya Makusanyo na Mapokezi kwa mwaka wa
fedha 2020/21 kama inavyoonekana kwenye Jedwali lifuatalo:-



JEDWALI NA.4: MUHTASARI WA MALENGO YA MAKUSANYO NA MAPATO HALISI YA MAPATO YA NDANI NA
MAPOKEZI YA FEDHA ZA RUZUKU KWA KIPINDI CHA MIEZI MITATU KUANZIA MWEZ| JULAI,2021 HADI 30

SEPTEMBA,2021
MAPATO MAPATO
: ; "TULIYOKUSA | TULIYOKU
- MAPATO ‘NYWA KWA | SANYA
LENGO LA | TULIYOKUSANY | MWEZI JULAI- TOFAUTI YA
MAKUSANYO LA | WA  JULAI - | SEPTEMBA,20 | SEPTEMB | MALENGO NA
MAELEZO MIEZI MITATU AGOSTI, 2021 2T ~ | A,2021 MAKUSANYO %
Fedha za
makusanyo  ya | 4 g7g 563,500 220291 |- 117
vyanzo va | gp 1,400,739,264. | 802,180,417. 9.68150 | 324.356,181.50 | 27
ndani 01 49
Fedha za
Ruzuku ya
Matumizi  ya | 264,039, 151.67 56,472.166.6 | 22418, | 15 370 098.23 | 106-
Kawaida 225,946,083.30 | o 249.90 96
Fedha za
Ruzuku kwa ajili
yaMishahara | oo 00072337 | 1,604,405,000. | 859,996,100, | 220087 | 554,278,237.00 | 32
00 00 pL
Fedha za
Ruzuku za
s 3,195,463,250. 285,037, |2,910,425,326.
Miradi ya | 0o 56.663.349.31 228,374,574. 923 82 18 8.92
Maendeleo 51
. 8,446,745,238. | 3,377,753,696. | 1,947,023,25 | 5,324,77 | 3,121,968,283. | g3
JUMLA KUU 67 =T 8.60 ~ 16,955.22 | 45 4

Kama Jedwali hapo juu linavyoonekana kuwa hatukuweza kufikia malengo ya mapokezi ya fedha
kutoka Serikali Kuu kwa sababu bado hatujapokea fedha za Miradi ya Maendeleo katika robo ya

kwanza




MATUMIZI:

- Kwa kipindi cha mwaka wa fedha 2021/2022 Halmashauri imekisia kutumia kiasi cha
TZS.31,644,378,303 kutoka vyanzo mbalimbali, Aidha kwa Mwaka wa fedha 2020/2021 Halmashauri
libakiwa na bakaa kiasi cha TZS$.112,042,729.95 Fedha hizi zilizosalia zimeunganishwa kwenye

" makisio ya matumizi ya mwaka huu wa fedha ili ziweze kutumika hivyo kufanya makisio ya Matumizi
kuongezeka kutoka TZS. 31,644,378,303.00 Hadi kufikia kiasi cha TZS.31,756,421,032.95 kama
Jedwali lifuatavyo linavyoonekana:-

JEDWALI NA. 5 :MUHTASARI WA SURA YA MATUMIZI YA MWAKA 2021/2022

MAELEZO _ MAKISIO 2021/2022
Salio Anzia la mwaka 2020/2021 112,042,729.95
Makusanyo ya vyanzo vya ndani 5,635,690,500.00
Ruzuku ya Serikali kuu kwa ajili ya matumizi ya kawaida (OC) 792.117,455.00
Ruzuku ya Serikali kuu kwa ajili ya Mishahara 12,434,717,348.00
Fedha za Miradi ya Maendeleo na wahisani 12,781,853,000.00
JUMLA KUU YA _" BAJETI YA MATUMIZI KWA MWAKA WA FEDHA | =
2021/2022 ' = : 31,756,421,032.95

Kwa Kkipindi cha mwezi Septemba,2021 Halmashauri imetumia kiasi cha TZS.1,593,491,897.55 na
Jumla ya matumizi kuanzia 01.07.2021 hadi 30.09.2021 kufikia TZS. 4,013,270,473.52 ikiwa ni sawa
na asilimia 12.60% ya makisio ya matumizi kwa mwaka wa fedha 2021/2022 Kama Jedwali lifuatalo
linavyoonekana:-

JEDWALI NA. 6: MUHTASARI WA MATUMIZI KWA KIPINDI CHA KUISHIA 30.SEPTEMBA.2021

s = MATUMIZI :
_ = I MATUMIZI | HALISF . TOFAUTI
=== MATUMIZI HALISI | MWEZI JULAI | YA %
MAKISIO YA | KUANZIA | MWEZI - | HADI = MAKISIO =
| MWAKA | JULAI HADI | SEPTEMBA, | SEPTEMBA,2 | NA -
MAELEZO 2021//12022 AGOSTI, 2021 | 2021 021 . MATUMIZI
100,602,880.0 | 11,439,849.
Bekas 112,042,729.95 |- RS g 95 o
Matumizi ya
f g i 637,497,581.3 | 2,387,147,6
Fedha za Mapato , 00T ,20/,147,
i g8 Ntar P 3,024,645,250.00 353,132.426.66 E2524,365,154. 5 68.68 21
|
| Miradi ya
Maendeleo kwa
Fedha za Mapato
‘ : 382,638,450.0 | 2,228,406,8
ya Ndani 2,611,045,250.00 158,057.000.00 (2)34,581,450. 0 00.00 15
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ya

Matumizi

: 165,209,200.0 | 626,908 255
kawaida (OC) 1 792,117,455.00 | 457 520,800.00 |7,688,400.00 | 0 00 -
\
Ruzuku ya
SENN WU KWA |, o ay wm aia 2.554,401.1 16,2
ajili ya Mishahara | 12434717,348.0"1 4 694 405,000.0 | 859,996,100. obs /401,100. 2?38‘3 6.2 | 54

0 00 '
Ruzuku ya Miradi
ya Maendeleo na | 15 781 853 000.0 172,432,262.2 | 12,609,420
wahisani 0 56.663,349.31 ;;5768'912' 0 737.80 1
JUMLA KUU 31,756,421,032. | 2,419,778,575. 1,593,002,8 | 4,012,781,47 | 27,743,639 | 12.
95 97 97.55 3.52 ,559.43 6

Kwa kipindi cha Miezi Mitatu kwa mwaka wa fedha 2021/2022, kuanzia tarehe 01.07.2021 hadi tarehe
30.09.2021 Halmashauri ilikuwa na Malengo ya kutumia kiasi cha TZS. 7,939,105,258.24 Kati ya
malengo hayo Halmashauri ilifanikuwa kutumia kiasi cha TZS. 4,013,270,473.52sawa na 50.55% ya
malengo la Makusanyo na Mapokezi kwa mwaka wa fedha 2021/22 kama inavyoonekana kwenye

Jedwali lifuatalo:-

JEDWALI

MITATU KUANZIA MWEZI JULAI,2021 HADI SEPTEMBA,2021

NA. 7: MUHTASARI WA MALENGO YA MATUMIZI NA MATUMIZI HALISI KWA KIPINDI CHA MIEZI

MATUMIZ|
== MATUMIZI == UgREey = :
LENGO LA | HALISI JULAI MATUMIZI HALISI |JULAl. | TOFAUTI = 1o
| MATUMIZI YA HADI  |MWEZI | SEPTEMBA2 YA LENGO
MAELEZO MIEZI MITATU | AGOSTI,2021 | SEPTEMBA,2021 | 021 | NAHALISI
. 100,602,880.0 | -
R 28010,682.49 | - 100,602,880.00 | 0 225592'197-5 R0
Matumizi ya
kawaida kwa Fedha
za Mapato ya
Ndani 637,497,581.3 | 118,663,731.
766,161,312.50 | 353 132,426.66 | 284,365,154.66 2 1800 84
Miradi ya
Maendeleo kwa
Fedha za Mapato
i 382,638,450.0 | 270,122,862.
L 652,761.312.50 | 158 057,000.00 | 224,581,450.00 |0 5000 59
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Matumizi ya

kawaida (OC) 165,209,200.0 | 32,820,163.7

| 198,029.363.75 | 157 520.800.00 | 7,688,400.00 0 500 83

Ruzuku ya Serikali

kuu kwa ajili ya

Mishahara 2,554,401,100 | 554,278,237.
3,108,679,337.00 (1),;‘94,405,000, 850,996, 100,00 e S 82

?auzﬁ:enﬂaelengiricg 3195!463'25000

wahisani 172,432,262.2 | 3,023,030,98 5

56,663,349.31 | 115,768,912.89 0 7.8000

2419778575, | . ... ..... |4012.781,473 | 3,926,323,78 | 50.

JUMLAKOY -~ 5 108qnn i o SO O0IRSIRED o) 4.72 54

CHANGAMOTO KATIKA UKUSANYAJI WA MAPATO

1. Mwamko mdogo wa wananchi katika uchangiaji wa huduma za afya

2.Uwepo wa ugonjwa COVID 19 umeathiriki uchumi wa wafanyabiashara hivyo kuathirika katika
ukusanyaji wa Mapato ya Halmashauri.

UTATUZI WA CHANGAMOTO KATIKA UKUSANYAJI WA MAPATO

1. Kuunda kikosi kazi cha uhamasishaji wa wananchi kujiunga na CHF iliyoboreshwa.

2.Elimu imeendelea kutolewa kwa wafanyabiashara ili biashara zao ziendelee huku wakiendelea
kujinga na COVID 19.

Mjadala.

Wajumbe walishauri kasi ya ufutiliaji iongezwe katika vyanzo vya mapato ambavyo

makusanyo yake bado hayaridhishi hususani vyanzo ya sekta ya Afya.

Aidha walipongeza ldara ya Fedha na Biashara kwa kusimamia kikamilifu ukusanyaji wa

mapato ambapo kwa mwez Septemba rekodi imevunjwa kwa kukusanya zaidi ya
Shs.800,000,000.00

Wajumbe waliipokea taarifa ya mapato na matumizi ya Halmashauri ya Mji Tunduma kuishia

tarehe 30 Septemba 2021.
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MUHT.NA.TTC/CMT/06/10/2021 TAARIFA YA UTEKELEZAJI NA UFUATILIAJI WA
MIRADI KATIKA KIPINDI CHA ROBO YA KWANZA (JULAI HADI SEPTEMBA 2021)

Mkuu wa Idara ya Mipango,Takwimu na Ufuatiliaji aliwasilisha taarifa ya utekelezaji na
ufuatiliaji wa miradi ya maendeleo katika kipindi cha robo ya kwanza (Julai hadi Septemba
2021).

lielezwa kwamba katika mwaka wa fedha 2021/2022, Halmashauri ya Mji wa Tunduma ilipang
kupokea na kutumia jumla ya Shs.13,926,466,450 kwa ajili ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo kutok
vyanzo mbalmbal. Hadi kufikia mwezi Septemba2021 Halmashauri imepokea jumla vy
Sh.1,169,169,033.39 sawa na asilimia 9.23 kutoka vyanzo mbalimbali. Mapato na matumizi ya fedha z

miradi ni kama inavyoonekana katika jedwali lifuatalo.

JUMLA YA
MAPOKE | MAPOKEZI TOFAUTI YA FEDHA
MAPOKEZI |
CHANZO CHA Zl YA MAKISIO NA ILIYOTUMII
NA MAKISIO JULAI-
FEDHA AGOSTI, | SEPTEMBA MAPOKEZI A JULAI -
SEPTEMBA,
2021 , 2021 HALISI SEP 2021
2021
1 (Mfuko wa | 28,342,200
Afya) Basket 28,342,200.00
Fund
4 UNICEF 229,763,000
229,763,000.0
0
3 CDCF 35,000,000
35,000,000.00
4 Ruzuku ya | 1,000,000,00
ujenzi wa |0 1,000,000,000
Hospitali .00
H Free Education | 837,758,000
115,768,9 | 115,768,91 | 721,989,087.1 | 115,768,9
12.89 2.89 1 2.89
74 P4R 693,163,000
693,163,000.0
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8 Walter Reed
204,589,000. 46,724,81 | 46,724,813. | 157,864,186.6
00 3.39 39 1
- Ujenzi wa
Miradi Mkakati | 400,000,000. 400,000,000.0
- Maegesho ya | 00 0
Malori
9 Global  Fund | 29,159,000
TB & Malaria, 29,159,000.00
HIV
10 Ujenzi wa | 600,000,000
Miradi Mkakati- 600,000,000.0
Stendi 0
11 Ujenzi wa | 1,000,000,00
jengo la| 0 1,000,000,000
Utawala .00
12 Ukamilishaji wa | 112,500,000
madarasa ya 112,500,000.0
Msingi 0
13 Ukamilishaji wa | 112,500,000
madarasa ya 112,500,000.0
Sekondri 0
14 Ununuzi wa | 500,000,000
vifaa tiba 500,000,000.0
0
15 Ujenzi wa | 64,000,000
vyumba  vya 64,000,000.00
madarasa
LANES
16 | NTD 15,547,000.0
0 15,547,000.00
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Zahanati ya 50,000,000.00
Nyerere

18 Ujenzi wa | 50,000,000.0

© | Zahanati ya |0 50,000,000.00
Niumba

19 Mpango wa | 5,209,900,00
kuinua Elimu - | 0.00 5,209,900,000
SEQUIP .00

20 | Miradi ya | 37,000,000.0
huduma za |0 37,000,000.00
Maiji, Elimu ya
Afya na Usafi
wa Mazingira -
SWASH

21 Mfuko wa | 35,000,000
Jimbo 35,000,000.00
Mapato ya | 2,682,245,25
ndani 0 1,122,444,2 | 1,559,801,030 | 417,744,2

20.00 .00 0.00
JUMLA MUU 13,926,466,4 | 0.00 162,493,7 | 1,284,937,9 533,513,1
50.00 26.28 46.28 12,641,528,50 | 2.89

3.72

Wajumbe waliipokea taarifa ya utekelezaji na ufuatiliaji wa miradi ya maendeleo katika kipindi

cha robo ya kwanza (Julai hadi Septemba 2021).

MUHT.NA.TTC/CMT/07/10/2021 KUPOKEA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI KUTOKA IDARA
NA VITENGO KATIKA KIPINDI CHA ROBO YA KWANZA (JULAI HADI SEPTEMBA 2021).

- TAARIFA YA KITENGO CHA MANUNUZI

Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Manunuzi aliwasilisha taarifa ya Kitengo cha Manunuzi katika

kipindi cha kuanzia mwezi Julai hadi Septemba 2021.

lielezwa kwamba kwa Mujibu wa Sheria ya Manunuzi Na.7 ya Mwaka 2011 pamoja na

kanuni zake za Mwaka 2013, Taarifa ya Manunuzi yaliyofanyika katika kipindi cha robo ya
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Utawala ili ijadiliwe.

Aidha katika kipindi tajwa hapo juu, Halmashauri imetekeleza Manunuzi mbalimbali kwa

mchanganuo ufuatao;

Na. AINA YA MANUNUZI GHARAMA (TSH)
1 Manunuzi ya Bidhaa (Goods) 321,651,635.83
2 Manunuzi ya Huduma za Kitalaamu (Consultancy Services) 00
3. Huduma (NonConsultancy Service) 16,985,200.00
4 Kazi (Works) 00
JUMLA KUU 338,536,835.83
Mchanganuo wa matumizi kwa kila idara/Kitengo ni kamaifuatavyo;

NA. | IDARA/KITENGO KIASI

1 UTAWALA 83,665,000.23

2 AFYA TIBA 125,718,975.6

3 FEDHA NA BIASHARA 1,900,000.00

4 USAFI NA MAZINGIRA 41,042,000.00

b UGAVI 3,990,000.00

6 ELIMU MSINGI 38,751,860.00

T UJENZI 1,235,000.00

8 IMPREST 2,500,000.00

9 MRADI WA TOFALI 40,920,000.00

JUMLA KUU 339,722 ,835.83

Mchanganuo wa Manunuzi hayo kwa kila Idara na Vitengo uliambatishwa.

Wajumbe waliipokea taarifa ya Kitengo cha Manunuzi katika kipindi cha robo ya kwanza (Julai

hadi Septemba 2021).

- TAARIFA YA KITENGO CHA SHERIA

Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Sheria aliwasilisha taarifa ya utekekelezaji wa shughuli za

Kitengo katika kipindi cha robo ya kwanza (Julai hadi Septemba 2021).
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lielezwa kwamba Kitengo cha Sheria kimetekeleza majukumu yake katika kipindi cha robo ya
kwanza katika mwaka wa fedha 2021/2022 kama ifuatavyo;

Hadi kufikia tarehe 30/09/2021 Halmashauri inakabiliwa na kesi nne(4) zinazotokana na
migogoro ya ya Ardhi yenye thamani ya Shs.3,146,400,000/=

lielezwa kwamba Halmashauri ya Mji Tunduma inakabiliwa na kesi mbili (2) zinazotokana na
migogoro ya Mawakala yenye thamani ya ya Shs. 77,610,186.00

Halmashauri ya Mji Tunduma inakabiliwa na kesi 37 zinazotokana na Madeni ya mikopo ya
vikundi yenye thamani ya Shs.251,487,239.00

Hata hivyo Halmashauri imeshinda kesi moja ya mgogoro na Wakala Rufaa Na.3/2020 kati ya
Lusungo Investment Dhidi ya Halmashauri ya Mji Tunduma kupinga kutolipa hasara ya
Shs.75,641,150.00

Hata hivyo Halmashauri inahitaji msaada wa Wakili Mkuu wa Serikali kwa ajili ya kusaidia kesi
ya Vadeen Co. Ltd dhidi ya Halmashauri Ya Mji Tunduma Rufaa na 22/2021 ambayo
Halmashauri inatarajia kukata rufaa kupinga maamuzi ya Mahakama Kuu.

TAARIFA ZA KESI ZA HALMASHAURI YA MJI TUNDUMA ROBO YA KWANZA 2021/2022

NA WAHUSIKA NA MAHAKAMA MADAI MSIMAMIZI WA MAENDELEO

. NAMBA YA SHAURI KESI

1. | Lusungo Mahakama Halmashauri imekata | Wakili wa | Hukumu
investment Dhidi | Kuu Mbeya rufaa kwa kupinga | serikali imesomwa tarehe
ya Halmashauri maamuzi yaliyo | Halmashauri ya | 30/09/2021
ya Mji Tunduma tolewa na mahakama | Mji Tunduma Halmashauri
rufaa namba ya wilaya momba imeshinda kesi
3/2020 ikiwa inadai tshs.

41,100,000/=

2. | Halmashauri vya | Baraza la | Uvamizi wa eneo la | Wakili wa | Kesi itasikilizwe
mji Tunduma | Wilaya la Ardhi | Halmashauri lililopo | Serikali tarehe
dhidi ya Kalebu | Mbeya Kata ya Mpande | Halmashauri ya | 13/10/2021
Asajile na ekari 79 lenye | mji tunduma
wengine  wanne thamani ya Tshs.
(4) maombi 46,400,000/=
namba 119/2020

3. | Jamal Mohamed | Mahakama Uvamizi wa eneo la | Mwanasheria Kesi itatajwe
Ahamed dhidi ya | Kuu Mbeya mmiliki wa asili Halmashauri ya | tarehe
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Msongole na
Halmashauri ya
Mji Tunduma kesi
namba 21/2021
Halmashauri ya | Mahakama Halmashuari imekata | Mwanasheria Kesi itatajwe
Miji Tunduma | Kuu rufaa kwa kupinga | Halmashauri ya | tarehe
dhidi ya Vadeen maamuzi yaliyo | Mji Tunduma 26/10/2021
Co. Ltd tolewa na Mahakama

ya Wilaya Momba

kulipa Tshs.

48,650,000/= |
Panone Co Ltd | Mahakama Madai yaliyotokana | Wakili wa | Kesi itasikiiizwa?
dhidi ya | Kuu Mbeya na deni la huduma ya | Serikali tarehe |
Halmashauri vya mafuta kwa | Halmshauri ya | 11/11/2021
Mji Tunduma na Halmashauri  Tshs. | Mji Tunduma na
Mwanasheria 28,960,186/= Wakili Mkuu wa
Mkuu wa Serikali Serikali kanda
kesi namba ya Mbeya
05/2021
Harold Siame | Baraza la Ardhi | Kupinga  kuondoka | Wakili wa | Kesi itasikilizwe
dhidi ya | Wilaya la | kwenye viwanja | Serikali tarehe
Halmashauri ya | Mbozi alivyovamia kudai | Halmshauri ya | 08/10/2021
Miji Tunduma fidia ya tshs. | Mji Tunduma na
maombi  namba 100,000,000/= Wakili Mkuu wa
2/2021 Serikali kanda

ya Mbeya

Roga Ramadhani | Mahakama Wananchi  wanadai | Wakili wa | Kesi itasikilizwz
na wengine 34 | Kuu Mbeya fidia kwa nyumba | Serikali tarehe
dhidi ya zilizo bomolewa | Halmashauri ya | 08/10/2021

Halmashauri ya
Mji Tunduma Kkesi
namba 22/2019

kupisha upanuzi wa
mpaka wa Tanzania
Zambia Tshs.
3,000,000,000/=

na

mji Tunduma na
wakili mkuu wa
serikali kanda

ya mbeya
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Mwafwanga dhidi | Kuu Mbeya wa halmashauri | tarehe
ya Halmshauri ya 08/10/2021
Mji Tunduma na
wengine  wawili
(02) kesi namba
54/2021

Wajumbe waliipokea taarifa ya Kitengo cha Sheria katika kipindi cha robo ya kwanza (Julai
hadi Septemba 2021).

- TAARIFA YA KITENGO CHA UKAGUZI WA NDANI

Mkuu wa Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani aliwasilisha taarifa ya Ukaguzi wa Ndani katika
kipindi cha robo ya kwanza (Julai hadi Septemba 2021).

lielezwa kwamba Kitengo cha Ukaguzi kinafanya kazi zake kwa kuzingatia sheria ya fedha
(Finance Act) No.9 ya mwaka 1982 kifungu kidogo No 45(1) na Mwongozo wa fedha Local
Government Financial Memorandum ya mwaka 2009 Agizo Na.13-14 pamoja na Mwongozo
wa Ukaguzi wa Ndani (Local Govermment Audit Manual) wa mwaka 2013 na
2016,Mwongozo wa Ukaguzi wa miradi (Construction Projects Audit Manual) wa November
2015,Sheria ya Manunuzi ya mwaka 2011 (kama ilivyorekebishwa mwaka 2016) pamoja na
kanuni zake za mwaka 2013.

Uwasilishaji wa taarifa hii ni kwa mujibu wa memorandum ya fedha oda namba 12(5)(a-g ) ya
mwaka 2009.

UTEKELEZAJI WA HOJA ZA NYUMA

Katika utekelezaji wa hoja za nyuma mpaka sasa hoja moja (1 ) bado haijafungwa ambayo ni

e

Fedha ambazo hazijarejeshwa za vikundi vya wanawake na vijana

nne Tshs.191,889,267.00 kwa kipindi cha mwaka 2017/2018,2018/2019
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Mpaka sasa marejesho ya Tshs.169,755,867.00 hayajarejeshwa

UTEKELEZAJI WA MAJIBU YA HOJA ROBO YA KWANZA

Katika robo ya kwanza kwa kipindi cha Julai hadi Septemba 2021 jumla ya hoja 14
zilitolewa katika robo husika. Katika utekelezaji wa majibu ya hoja, jumla ya hoja 09
zilifungwa, hoja 03 hazijafungwa, na hoja 02 uhakiki utafanyika robo ijayo Mchanganuo wa
kila hoja umeambatanishwa kwenye jedwali ndani ya taarifa hii.

Baada ya kuwasilisha taarifa wajumbe waliipokea na kukubaliana ziwasilishwe ambazo bado

hazijafungwa. Hoja hizo ni pamoja na;-

Na. Hoja

1.6 | Kutokuwepo kwa Regista ya Madeni

2.2 | Malipo kwa watoa huduma bila kutoa risiti za EFD

3.1 | Halmashauri kutopata kodi kutokana na mauzo ya viwanja

Mwenyekiti alisisitiza kuhusu kukamilisha zoezi la kuwasilisha majibu ya hoja katika Ofisi ya
Mkaguzi wa Ndani ili kabla ya kikao cha Kamati ya Ukaguzi hoja ziwe zimejibiwa na

kufungwa.

Wajumbe waliipokea taarifa ya Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani katika kipindi cha robo ya
kwanza (Julai hadi Septemba 2021).

-TAARIFA YA IDARA YA UTAWALA NA UTUMISHI

Mkuu wa Idara ya Utawala na Utumishi aliwasilisha taarifa ya |dara katika kipindi cha robo ya
kwanza (Julai hadi Septemba 2021).
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ya |dara ya Maji na Idara ya Ardhi na Mipangomiji kuhamia Serikali Kuu. Kutokana na

maandalizi ya Ikama ya Watumishi na bajeti ya Mishahara kwa mwaka 2020/2021,

Halmashauri ina mahitaji ya Watumishi 1,297 Waliopo ni 1,077, Upungufu ni 220 Katika

lkama ya Mwaka 2019/2020 Halmashauri iliidhinishiwa nafasi za Ajira Mpya 246 ambapo

tumepata watumishi ajira mpya Elimu Msingi 26, Elimu Sekondari 11 na Afya 08 hivyo kuwa

na jumla ya watumishi 45 ambao wamesaidia kwa kiasi kupunguza pengo la watumishi katika

Halmashauri ya Mji Tunduma .
KUSHUGHULIKIA MALIPO YA MISHAHARA

Idara kwa kipindi cha taarifa imeweza kuandaa mishahara ya watumishi kwa kushirikiana na

Idara zote zenye kasma za Mishahara kama ifuatavyo;

Na | Kipindi cha Malipo | Idadi ya | Kiasi cha Mshahara | Idadi ya | Kiasi cha
ya Mshahara | Watumishi | kilichoidhinishwa Waliosimamishiwa/K | Fedha
(Septemba 2021) upunguziwa Waliosimamishi

Mishahara wa
1. | Septemba 1,076 860,485,100 02 305,565.72
Changamoto

i

Ukosefu wa jengo la Ofisi la Halmashauri. Hali hii inapelekea kupanga jengo na
kutumia gharama kubwa kwa mwaka 40,000,000/= kama pango ingawa pia
halitoshelezi kwa mahitaji ya vyumba vya ofisi. Tunaishukuru Serikali kwa kuidhinisha
kwenye bajeti ya mwaka 2020/2021 kiasi cha Shs. 750,000,000 kwa ajili ya kuanza
ujenzi wa jengo la Ofisi.

Upungufu wa Watumishi katika taasisi. Halmashauri tangu ianzishwe Julai Mosi, 2015
haijapata kuajiri watumishi wa kutosha katika sekta zote. Kwa sasa tuna upungufu wa
watumishi 265 ambapo sekta zenye uhitaji mkubwa ni, Elimu, Afya, Kilimo na Fedha
na Biashara. Kwenye lkama ya mwaka 2019/2020 Serikali imeidhinisha nafasi za ajira
mpya 130, kibali cha kuajiri kikitolewa itasaidia kupunguza pengo lililopo.

Vifaa vya usafiri. Kukosekana kwa vifaa vya usafiri kwa idadi toshelezi. Magari ya
Halmashauri ni machache sana ukilinganisha na wigo wa majukumu. Ofisi itaendelea

kutenga Bajeti ili kuwezesha ununuzi wa magari kwa lengo la kupunguza uhaba uliopo.

Wajumbe waliipokea taarifa ya ldara ya Utawala na Utumishi katika kipindi cha robo ya
kwanza (Julai hadi Septemba 2021).
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MUHT.NA.TTC/CMT/08/10/2021 TAARIFA YA MAGARI,MAFUTA NA PIKIPIKI

llielezwa kwamba Halmashauri ya Mji Tunduma ina jumla ya magari kumi na saba (17) na
pikipiki ishirini na saba (27). Kati ya magari hayo 17 magari 10 yanafanya kazi na yapo
kwenye hali nzuri, magari 2 yapo karakana ya za TEMESA (STL 1644 Temesa Mbeya na
Canter FE517BD-52 lipo TEMESA Songwe) na magari 5 ni mabovu manne yanasubiri Mnada
na moja taratibu la kuanza kuomba kibali cha kuyatoa kwenye Kitabu cha kumbukumbu ya

mali za Serikali.

Vile vile kwa mwaka wa fedha 2020/2021 Halmashauri ina deni la matengenezo ya magari
TEMESA Mbeya yenye jumla ya Tsh 29,659,712.50/= na katika mwaka wa fedha
2021/2022.M

paka tarehe 24/09/2021 Halmashauri imefanya matengenezo yenye jumla Tsh 9,204,118/=
hivyo kufanya deni la TEMESA kufikia Tshs 38,863,830.50/=

Inashauriwa deni la TEMESA lianze kupunguzwa kwani kadri siku zinavyozidi kwenda deni
linaongezeka.

Jedwali hapo chini linaonesha kila Gari /Pikipiki na hali yake

A. MAGARI
Na REG NA MODEL IDARA HALI YA GARI MAELEZO
1 TOYOTA HILUX Liko kwenye
SM 12287 | D/CABIN UTAWALA Linatumika nzuri/linatumika
2| SM 12189 | TOYOTA HILUX | UTAWALA Linatumika Liko  kwenye
D/CABIN nzuri/linatumika
3| SM 13106 | TOYOTA TXL
‘ PRADO UTAWALA Linatumika Liko kwenye hali nzuri
4/ DFPA 1648 | TOYOTA Liko kwenye hali
L/HARD TOP AFYA TIBA Nzima nzuri/linatumika.
5| Toyota STL 9407 IDARA YA | Mpya Gari hili lilipata ajali
Hilux ELIMU MSINGI | Lilipata ajali. likiwa linatoka kwenye
(EP4R) matengenezo madogo
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21/09/2021
matengenezo ya gari
hili yanaendelea
6| DFPA 6918 | TOYOTA HILUX Liko kwenye hali
D/CABIN AFYA TIBA Mpya nzuri/linatumika
SM 12341 | FAW DUMP | USAFI/MAZING | Linatumika Gari  hili linatumika
TRUCK IRA katika shughuli za
uzoaji taka.
4 USAFI/MAZING | Linatumika Gari  hili linatumika
SM 12342 | FAW DUMP IRA katika shughuli za
uzoaji taka.
8/ SM 12679 | Faw Tipper USAFI/MAZING | Linatumika Gari  hili linatumika
IRA katika shughuli za
uzoaji taka.
Gari  hili linatumika
9| SM 13790 | TATABUS ELIMU MSINGI | Linatumika kubeba wanafunzi wa
shule ya mchepuowa
| kingereza
inayomilikiwa na
Halmashauri ya Miji
Tunduma
1 Gari  hili linatumika
SM 13791 | TATABUS ELIMU MSINGI | Linatumika kubeba wanafunzi wa
shule ya mchepuowa
kingereza
inayomilikiwa na
Halmashauri ya Miji
Tunduma
1| STL 1466 | LAND ROVER | TASAF Limeharibika Gari hili lilipata tatizo

la Engine likiwa
linapelekwa TEMESA

Mbeya.
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—

FE517BD-
52

Mitsubishi

Canter

UTAWALA

Limeharibika

Gari hili Halmashauri
ilipatiwa na Mamlaka
ya Mapato Tanzania.
Baada ya kulipeleka
temesa kwa ajili ya
ukaguzi liligundulika
kuwa na tatizo kwenye
gear box na nyaraka
za matengenezo
zinaendelea na
matengenezo
yataanza mara moja
baada ya TEMESA
kupewa idhini ya
kufanya matengenezo
hayo

—

SM 8726

FAW DUMP

USAFI/MAZING
IRA

Halitumiki /Bovu

Gari hili limeondolewa
kwenye orodha vya
mali za serikali
Halmashauri imepewa
kibali cha

Mnada wa gari hili.

kufanya

SM 8727

FAW DUMP

USAFI/MAZING
IRA

Halitumiki /Bovu

Gari hili halitumiki na
linahitaji matengenezo
makubwa vilevile
muda wa matumizi
umekwisha nashauri
taratibu za kuliondoa
kwenye daftari la mali

za serikali zifanyike

Gari  hili

ameomba

mtumishi

auziwe
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Ofisi ya Rais
menejimenti ya

Utumizi wa Umma

1 Gari  hili liliombewa
kibali cha kuliondoa
DFP 8990 | TOYOTA HILUX kwenye orodha vya
D/CABIN UTAWALA Halitumiki /Bovu | mali za serikali ila
katibu mkuu wizara ya
fedha alitoa
maelekezo kuwa gari
hili lirudishwe wizarani
Gari hili limeondolewa
1 SM 11416 | TOYOTA UTAWALA Halitumiki /Bovu kwenye orodha vya
7 FORTUNER mali za serikali
Halmashauri imepewa
kibali cha kufanya
Mnada wa gari hili.
B. PIKIPIKI
NA REG NO IDARA HALI YA MAELEZO
PIKIPIKI
T DFPA 2515 | AFYA TIBA -|Nzima Inatumika
Malaria
2. | DFPA 1496 | AFYA TIBA- | Imeharibika Haitumiki inahitaji matengenezo ya Engine
Chanjo
3. DFPA 3170 | UMAZINGIRA | Imeibiwa Taarifa ya kuibiwa ipo kwenye file la
mtumishi Pius Simbee wa |dara ya Afya.
liibiwa tarehe 1  August 2020
RB No. TDM/IR/1604/2021. Uchunguzi
unaendelea
4. STL 5516 U/MAZINGIRA | Nzima Inatumika Utawala
DFPA 4702 | ELIMU MSINGI | Nzima Inatumika

25




7. | DFPA 5254 | ELIMU MSINGI | Nzima Inatumika

8. | DFPA 5248 | ELIMU MSINGI | Nzima Inatumika

9. | DFPA 5245 | ELIMU MSINGI | Nzima Inatumika

10. | DFPA 4783 | ELIMU MSINGI | Nzima Inatumika

11. | DFPA 4754 | ELIMU MSINGI | Nzima Inatumika

12. | DFPA 4773 | ELIMU MSINGI | Nzima Inatumika

13. | DFPA 4710 | ELIMU MSINGI | Nzima Inatumika

14. | DFPA 4774 | ELIMU MSINGI | Imeharibika Inahitaji kufanyiwa matengenezo vya
Engine na kufungwa tairi mpya

15. | DFPA 5246 | ELIMU MSINGI | Nzima Inatumika

16. | DFPA 4701 | ELIMU MSINGI | Nzima Inatumika

17. | DFPA 4970 | ELIMU MSINGI | Nzima Inatumika

18. | DFPA 4755 | ELIMU MSINGI | Imeibwa Taarifa ya kuiba ipo kwenye file la Afisa
Elimu aliyekabidhiwa ndugu Agustino
Mwang'onda. lliibiwa tarehe 10 March
2019 ilifunguliwa jalada Polisi kwa namba
RB No.
MPB/IR/112/2019
Uchunguzi unaendelea.

19. | SM 13160 | MIFUGO Nzima Inatumika

20. | SM 13161 | MIFUGO Nzima Inatumika

21. | SM 13162 | KILIMO Nzima Inatumika

22. | SM 13594 | KILIMO Nzima Inatumika

23. | SM 13595 | KILIMO Nzima Inatumika

24. | SM 13596 | KILIMO Nzima Inatumika

25. | SM 13597 | UJENZI Nzima Inatumika

26. | SM 13598 | UJENZI Nzima Inatumika

27. | SM 13599 | KILIMO Nzima Inatumika

C. MAFUTA
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jumla ya mafuta lita 56682 kwa ajili ya Miradi, Idara na Vitengo kama ifuatavyo;
% Utawala lita 20000
% Mazingira lita 16000
% Ujenzi lita 2000
% Afya 3700
< Kituo cha Afya Chiwezi 2818
% Kituo cha Afya Chipaka 1700
< Elimu Msingi lita 1400
% English Medium 5000
% Elimu sekondari 847
%+ Maporomoko lita 500h
% Jengo la Utawala lita 2717
Wajumbe waliipokea taarifa ya Magari,Mafuta na Pikipiki katika kipindi cha kuishia tarehe 30

Septemba 2021 na kushauri iwasilishwe katika kikao cha Kamati ya Fedha na Utawala.

MUHT. NA.TTC/CMT/09/10/2021 MAPENDEKEZO NA USHAURI KUHUSU UTOAJI WA
MIKOPO KWA VIKUNDI YENYE TIJA
Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya Jamii aliwasilisha taarifa kuhusu mapendekezo ya utoaji wa

Mikopo kwa Vikundi vya Wanawake,Vijana na Wenye Ulemavu.

lielezwa kwamba Sheria ya Fedha ya Serikali za Mitaa Sura 290 kwa kanuni zilizotungwa
chini ya kifungu 37(A) na kutolewa katika Tangazo la Serikali Na 286 la Tarehe 5/4/2019
pamoja na marekebisho ya kanuni za utoaji na usimamizi wa mikopo kwa vikundi vya
Wanawake, Vijana na Watu Wenye Ulemavu liliyotolewa kwenye Tangazo la Serikali Na. 217
la Tarehe 26/02/2021, pamoja na mwongozo wa usimamizi wa Fedha za uendeshaji Akaunti

ya wanawake, vijana na watu wenye ulemavu kwa Halmashauri (Machi 2020).

Mfuko huu wa Maendeleo ya Wanawake,Vijana na watu wenye Ulemavu ni Mfuko wa
Mzunguko na endelevu na upo kwa mujibu wa Sheria za uendeshaji Mamlaka za Serikali za
Mitaa unaohusika na utengaji wa fedha kwa asilimia 10% kwa ajili ya kuwezesha vikundi
kiuchumi kwa kutoa mikopo kwa vikundi kwa mgawanyo 4% wanawake, 4% Vijana na 2%

watu wenye Ulemavu unaotakana na makusanyo ya mapato ya ndani.
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CHIMBUKO LA MAPENDEKEZO

Mapendekezo haya yanawasilisha kwa kuzingatia maelekezo yaliyotolewa katika vikao kazi

kwa viongozi wa Jumuiya ya Mamlaka ya Serikali za Mitaa katika vikao vilivyofanyika Jijini

Dodoma mwishoni mwa mwezi Septemba 2021.

Mheshimiwa Rais na Wah.Mawaziri wenye dhamana wa Ofisi ya OR-TAMISEMI kwamba

Mamlaka ya Serikali za Mitaa kuhakikisha wanaendelea kutenga 10% ya mapato ya ndani

na kutoa mikopo yenye Tija kwa vikundi vya wanawake,vijana na watu wenye ulemavu,Na

kwamba Mamlaka za Serikali za Mitaa ziache kutoa mikopo midogo midogo kwa vikundi

ambayo hata kama kikundi kinakuwa kimekamilisha marejesho ya Mkopo kwa wakati

wanabaki bila Mafanikio au mabadiliko yoyote ya ukuaji wa uchumi, mitaji au faida yoyote ile

inayopelekea vikundi vingi kutoonyesha mafanikio chanya ya fedha zilizokopeshwa.
MAPENDEKEZO YA MAKUBALIANO YA UTEKELEZAJI

Halmashauri kupitia Idara ya Maendeleo ya Jamii kuendelea kuhamasisha uundwaji
wa vikundi, kutambua vikundi mbalimbali vyenye mtazamo wa uwekezaji pamoja na
kuvisaijili.

Halmashauri kupitia |dara za Sekta za uzalishaji,usafirishaji na ujenzi kuwa sehemu ya
kuibua makundi na kuwajengea ushawishi wa kuunda vikundi vya kiuchumi kwa mujibu
wa mwongozo kwa kushirikiana na wataalam wa Sekta ya Maendeleo ya Jamii.

Kutoa kipaombele cha utoaji wa mikopo kwa vikundi vyenye mtazamo wa uwekezaji,
viwanda, usafirishaji na ujenzi kwa kuwawezesha vifaa au vitendea kazi na siyo
kupewa fedha taslimu.

Rejea Mwongozo wa usimamizi wa Fedha za uendeshaji Akaunti ya wanawake, vijana
na watu wenye ulemavu kwa Halmashauri uliotolewa na OR-TAMISEMI (Machi
2020). Sehemu ya pili kifungu 2.6.3 inayoelekeza Halmashauri inaweza kununua moja
kwa moja kifaa au vifaa na kuvitoa kwa kikundi au vikundi na kutambuliwa kama
sehemu ya mkopo kwa kikundi kwa kwa makubaliano maalum na kikundi kuwa
maombi hayo ya vifaa yameombwa na kikundi na kuridhiwa thamani ya gharama ya
manunuzi pamoja na muda maalum wa kuanza kufanya marejesho.

Kuwezesha vikundi vya kisekta kuanzisha miradi kwa kuongeza mnyororo wa
thamani ,Kama vile uanzishaji wa miradi ya mashine za uchakataji nafaka,usindikaji
,upangaji madaraja na ufungashaji.

Halmashauri kupitia Idara ya Maendeleo ya Jamii kuviunganisha vikundi vyenye

mwelekeo wa aina moja ya shughuli kuunda Umoja wa vikundi hivyo na kuwezesha
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vidogo vidogo vya sekta husika. Mfano: utengenezaji wa sabuni za miche na maji
,utengenezaji Batiki na ununuzi wa samaki.
Wajumbe waliridhia mapendekezo ya utoaji wa Mikopo yenye tija kwa kuongeza viwango ili
kiuchochea uchumi na ajira kwa Vijana na kwamba taarifa iwasilishwe katika kikao cha

Kamati ya Fedha na Utawala.

MUHT. NA.TTC/CMT/10/10/2021 MAPENDEKEZO YA UPATIKANAJI WA FEDHA KWA
AJILI YA UJENZI WA MAJENGO YA GHOROFA KATIKA SHULE ZA MSINGI
lielezwa kwamba Halmashauri ya Mji Tunduma kwa Mwaka wa Fedha 2021/22 ilipanga
kujenga madarasa kwa shule ya msingi na shule ya sekondari kujengwa kwa ghorofa.
Hii ni kwa sababu ya changamoto zifuatazo:-
1. Ukosefu wa maeneo ya kutosha kujenga shule kulingana na ongezeko la watu katika
Halmashauri.
2. Kuanza kujenga miundombinu ya kisasa ili kuuwezesha mji kuwa katika hali ya
kupendeza.
Kwa sasa Halmashauri inataka kujenga vyumba vya madarasa ya ghorofa katika shule ya
msingi Haisoja kwa vyumba 10 linakadiriwa kugharimu Tshs 600,000,000 ambapo fedha hizi
zitapatikana kwa kuhahirisha baadhi ya miradi ili kupisha mradi huu.
Naleta katika kikao hiki kupata ridhaa ya kuanza kujenga vyumba vya madarasa kwa ghorofa
katika maeneo mbalimbali ambayo yanaupungufu wa ardhi na wingi wa watoto.
Baada ya kuwasilisha taarifa wajumbe waliipokea na kuridhia mfumo wa ujenzi wa Majengo
ya Taasisi kwa ramani za Ghorofa ambapo kwa kuanzia ilipendekezwa Shule ya Msingi

Haisoja iliyopo katika Kata ya Sogea.
Mhe.Makamu Mwenyekiti alipongeza na kwamba Mpango huu ni mzuri iwapo utafanikiwa.

Mhe.Kwintin Kayombo alipongeza na kushauri utekelezaji uanze mapema.Aidha alitaka kujua
maeneo yanayopendekezwa kwa ajili ya ujenzi wa Shule za ghorofa na chanzo chake cha
fedha.

Jibu: llielezwa kwamba Mpango huu utatekelezwa katika maeneo mbalimbali hasa yenye

ukosefu wa maeneo tukianzia na Shule ya Msingi Haisoja.

Kuhusu chanzo cha fedha ilielezwa kwamba ni mapato ya ndani ambapo kwa kuanzia kuna

fedha ambazo zilitengwa kwa ajili ya ujenzi wa vyumba 40 vya madarasa.
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hasa katika maeneo yenye uhaba wa maeneo kwa aijili kujenga vyumba vya madarasa.
Wajumbe walipitisha Mfumo wa Ujenzi wa vyumba vya madarasa kwa ramani za Ghorofa.

MUHT.NA.TTC/CMT/11/10/2021 USIMAMIZI WA TAKA NGUMU KATIKA KATA 3 ZA
MAJARIBIO

Kaimu Mkuu wa Idara ya Usafi na Mazingira aliwasilisha taarifa kuhusu Mpango wa majaribio
wa usimamizi wa makusanyo ya uzalishaji wa taka ngumu katika Kata 3 ambazo ni

Majengo, Tunduma na Mpemba.

lielezwa kwamba kabla ya kuanza kubadilisha mfumo wa ukusanyaji na utoaji wa huduma ya
uondoshaji wa taka katika Mitaa na Kata, imependekezwa kuanza na Kata chache ambazo ni

Mpemba, Tunduma na Majengo.

Aidha fedha zote zitakazokusanywa zitaingizwa kwenye akaunti ya Halmashauri ili kufanya
tathmini kwa lengo la kuleta ufanisi zaidi kwa kuzingatia makisio ya ukusanyaji wa mapato

kama mchanganuo unavyooneshwa kupitia jedwali

Jedwali 1: Idadi ya Kaya na maeneo ya biashara ngazi ya Kata

Na | Jina la | Jina la|Ildadi ya|ldadi ya | Makisio Makisio | Makisio ya | makisi
Kata Mtaa kaya Biashara | ya ya makusanyo |oyama
makusany | makusan | ya biashara | kusan
o ya kaya yo ya kwa mwezi yobias
kwa kaya harak
mwezi kwa wamw
mwaka aka
1 | MPEMBA Sefu 966 175 966,000 11,592,0 | 875,000 10,500
00 ,000
Kokoto 490 48 490,000 5,880,00 | 240,000 2,880,
0 000
Nansele 73 51 773,000 9,276,00 | 255,000 3,060,
0 000
Mpemba | 863 161 863,000 10,356,0 | 805,000 9,660,
00 000
Katenjele | 213 - “
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Nandanga | 407 - %
Jumlandog |7 4,051 435 3,092,000 | 37,104,0 | 2,175,000 26,100
(o] 00 ,000
JUMLA 63,204,000
TUNDUMA | Unyamwa | 367 200 367,000 4,404,00 | 1,000,000 12,000
nga 0 ,000
Tundumak | 167 1,248 167,000 2,004,00 | 6,240,000 74,880
ati 0 ,000
Ihanda 361 9 361,000 4,332,00 | 45,000 540,00
0 0
Sikanyika | 99 1,383 99,000 1,188,00 | 6,915,000 82,980
0 ,000
Tukuyu 195 76 195,000 2,340,00 | 380,000 4,560,
0 000
Jumla 5 1,188 2,916 1,188,000 | 14,268,0 | 14,580,000 174,96
ndogo 00 0,000
JUMLA 189,228,000
MAJENGO | Majengo | 737 155 737,000 8,844,00 |775,000 9,300,
A 0 | 000
Majengo | 627 60 627,000 7,524,00 {300,000 3,600,
B 0 000
Majengo | 730 119 730,000 8,760,00 | 595,000 7,140,
C 0 000
MajengoM | 2982 359 2,982,000 |35,784,0 | 1,795,000 21,540
apya 00 ,000
Jumla 4 5,076 693 5,076,000 |60,912,0 | 3,465,000 41,580
ndogo 00 ,000
JUMLA 102,492,000

JUMLA KUU MPEMBA+TUNDUMA+MAJENGO 354,924,000

Baada ya kuwasilisha taarifa wajumbe waliipokea na kuijadili kama ifuatavyo;-
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Wajumbe walipitisha Mfumo wa usimamizi wa makusanyo na uzoaji wa taka ngumu katika
Halmashauri ya Mji Tunduma kwa kuanzia na Kata ya Majengo,Tunduma na Mpemba na
kushauri kabla ya kuanza utekelezaiji taarifa iwasilishwe katika kikao cha Kamati ya Fedha na

Utawala.

MUHT.NA.TTC/CMT/12/10/2021 MAPOKEZI YA FEDHA KWA AJILI YA MRADI WA
USTAWI WA TAIFA NA MAPAMBANO DHIDI YA UVIKO-19

Katika kipindi cha mwezi Oktoba 2021 Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania imetoa
kiasi cha Tshs 1,880,000,000 kwa ajili ya kutekeleza miradi mbalimbali kupitia utekelezaji wa
Mpango wa Maendeleo kwa Ustawi wa Taifa na Mapambano dhidi ya UVIKO 19 katika

Halmashauri yetu.

Miradi itakayotekelezwa ni ;-

1. Ujenzi wa vyumba 52 vya madarasa @ 20,000,000 = 1,040,000,000

2. Shule Shikizi ya Benzuma  @20,000,000 = 40,000,000

3. Bweni la Mahitaji maalum Tunduma SM 80,000,000

4. Jengo la dharula 300,000,000

5. Mtambo wa X- Ray 420,000,000
JUMLA 1,880,000.00

Wajumbe waliridhia utekelezaji wa miradi kupitia Mradi wa Ustawi wa Taifa kupitia
Mapambano dhidi ya UVIKO-19

MUHT. NA.TTC/CT/13/10/2021 MENGINEYO KWA IDHINI YA MWENYEKITI

-Hakuna

MUHT. NA.TTC/CMT/14/10/2021 KUFUNGA KIKAO
Kabla ya kufunga kikao, Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe kwa kujadili taarifa kwa
umakini.Aliwataka kila mmoja kutekeleza wajibu wake kikamilifu.Kisha alifunga kikao mnamo

saa 09:50 jioni.

UMETHIBIT A na kusainiwa na;
.................................... Loud20..

Ndg.Philemon M.Magesa TAREHE Ndg.Josephat W.Kayombo
MWENYEKITI KATIBU
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